...::: PHUOC LONG:::...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Cô bạn có “ba trái tim”

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
AmenMaria
Phượng Hoàng
Phượng Hoàng
AmenMaria

Nam
Thiên đàng : I £ø\/€ ¥øµ §ø mµ¢h äñd I ¶—¶ä†€ ¥øµ,†øø
born to chit : Chúa Dán Thế
Học sinh : World of Warcraft
Sức sống :
Cô bạn có “ba trái tim” Left_bar_bleue555 / 100555 / 100Cô bạn có “ba trái tim” Right_bar_bleue

Trình độ :
Cô bạn có “ba trái tim” Left_bar_bleue999 / 100999 / 100Cô bạn có “ba trái tim” Right_bar_bleue

Tài sản : Cô bạn có “ba trái tim” 219
Linh vật : Cô bạn có “ba trái tim” Valentine48
Quốc gia : Cô bạn có “ba trái tim” Vm
Tâm trạng : Cô bạn có “ba trái tim” Busy

Sức sống của bạn
Sức sống:
Cô bạn có “ba trái tim” Left_bar_bleue999/999Cô bạn có “ba trái tim” Empty_bar_bleue  (999/999)
Trình độ:
Cô bạn có “ba trái tim” Left_bar_bleue999/999Cô bạn có “ba trái tim” Empty_bar_bleue  (999/999)

Cô bạn có “ba trái tim” Empty
Bài gửiTiêu đề: Cô bạn có “ba trái tim”   Cô bạn có “ba trái tim” EmptyThu May 15, 2008 3:46 am

Đối với những người bình thường thì nhịp đập của một trái tim cũng đủ giúp bạn đi hết cuộc đời. Nhưng đối với Anna Nichiloson, 18 tuổi, người Anh thì khác, cơ thể cô ấy đã tiếp nhận tới tận 3 trái tim.

Anna sống ở Northumberland, Anh. Tháng 4 năm 2002, một loại virus bí hiểm đã xâm nhập vào người Anna, đồng thời nhanh chóng lan đến tim và phá hoại toàn bộ cơ quan tim của Anna.

Bố của Anna, ông Robert cho biết: “Lúc đầu chúng tôi cũng chỉ nghĩ rằng cháu nó bị cảm, nhưng sau nay thấy toàn thân cháu mệt mỏi, đến lên xuống cầu thang cũng vô cùng khó khăn nên quyết định đưa cháu tới bệnh việc kiểm tra. Bước ra khỏi phòng khám, mặt tôi tái xanh và cảm thấy mọi chuyện rất tồi tệ.”

Ngay lập tức, Anna phải nhập viện. Theo chẩn đoán, cô không may mắc phải bệnh co thắt cơ tim bẩm sinh.

“Nhập viện đến ngày thứ hai, bác sĩ nói nếu không kịp thời làm phẫu thuật ghép tim thì Anna sẽ không sống được bao lâu”- mẹ Anna, bà Helen cho biết.48 tiếng sau, may mắn sau bệnh viện đã tìm được cho Anna một trái tim phù hợp. Ca phẫu thuật diễn ra thành công, bốn tuần sau Anna được xuất viện, cơ thể dần dần hồi phục.

Cô bạn có “ba trái tim” CL2_080512_A1

Nhưng họa vô đơn chí, đúng lúc Anna đang hân hoan chuẩn bị quay lại trường học cùng bạn bè thì tai họa lại giáng xuống đầu cô. Đúng 14 tháng sau ca ghép tim đầu tiên, hệ miễn dịch trong cơ thể cô phản ứng dữ dội với trái tim mới.

Anna nói: “Tôi bắt đầu cảm thấy khó thở, toàn thân rã rời, thậm chí không có sức để nói.” Sau đó cô lại phải nhập viện, các bác sĩ đã cố làm giảm bớt những phản ứng của cơ thể Anna với trái tim mới bằng những ca tiểu phẫu thuật, nhưng tất cả đều thất bại. Cuối cùng, không còn cách nào khác, các bác sĩ chỉ còn biết khuyên bố mẹ Anna tiến hành phẫu thuật ghép tim lần thứ hai, nếu không, cuộc sống của cô sẽ không thể kéo dài quá 30 ngày.

Bố Anna nói: “Chúng tôi vô cùng lo lắng bởi không biết có thể tìm được trái tim phù hợp cho con bé không. Nhưng may mắn sau, lần này các bác sĩ lại tìm được cho nó một trái tim phù hợp và cuộc phẫu thuật ghép tim lần thứ hai cũng đã diễn ra tốt đẹp.”

Giờ Anna đã ra viện và tình hình sức khỏe đang ngày một khá lên, cô nói “Trái tim của tôi giờ đây tràn đầy tình thương yêu của mọi người dành cho mình. Tôi sẽ sống khỏe hơn những người khác, bởi tôi có đến ba trái tim cơ mà”.
http://www.12c1club.forumvi.com
Mr.goodbye
Hỗ trợ thành viên ^^
Hỗ trợ thành viên ^^
Mr.goodbye

Nam
Thiên đàng : Cõi âm
born to chit : Highschool student
Học sinh : Sport (^_^) hehe
Sức sống :
Cô bạn có “ba trái tim” Left_bar_bleue888 / 100888 / 100Cô bạn có “ba trái tim” Right_bar_bleue

Trình độ :
Cô bạn có “ba trái tim” Left_bar_bleue999 / 100999 / 100Cô bạn có “ba trái tim” Right_bar_bleue

Tài sản : Cô bạn có “ba trái tim” 153
Linh vật : Cô bạn có “ba trái tim” Wurmple
Quốc gia : Cô bạn có “ba trái tim” Us
Tâm trạng : Cô bạn có “ba trái tim” In%20Love

Sức sống của bạn
Sức sống:
Trình độ:

Cô bạn có “ba trái tim” Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cô bạn có “ba trái tim”   Cô bạn có “ba trái tim” EmptyThu May 15, 2008 5:57 am

hả... ghép tim mới là bỏ tim cũ chứ hay là 3 tim cùng trong người ...
https://12c1club.forumvi.com

Cô bạn có “ba trái tim”
Trang 1 trong tổng số 1 trang